Thursday, February 02, 2006

Haya niambieni wana globu Kenya hali kadhalika Tanzania, Malawi watu wanakufa na njaa kwa kukosa kula au kula majani na mizizi yenye sumu wakijaribu kujitibu kwa njaa.

Mama mmoja mwenye kiwanda cha kutengeneza chakula cha mbwa nchini New Zealand amejitolea kiasi kikubwa cha chakula cha mbwa anachotengeneza kwenda kuokoa maisha ya wananchi wa Kenya wanaokufa njaa.

serikali ya Kenya imekuja juu na kukasirishwa na kitendo hicho na imetoa tamko heri watoto wa Kenya kufa njaa kulikop kula chakula hicho.

Maswali yanakuja kuhusu ubora wa chakula hicho. Chakula kinadaiwa kuwa navirutubisho na bora hata kwa matumizi ya binadamu kwani mbwa wa Ulaya wanapewa hadhi kama binadamu na hata wengine wanachukuliwa kama wana familia.Hayo mimi nimesikia Siyajui kwani sijawahi fika Ulaya. Sasa basi chakula cha mbwa kinavyochukuliwa huku kwetu ni tofauti na ilivyo huko kwa wenzetu. Nawaomba wana mtandao mtoe maoni kuhusu hili, Je ni vema mtu kufa kuliko kula chakula cha mbwa? Je chakula tunachokiita cha binadamu huku kwetu kina tofauti yeyote na hicho chakula cha mbwa. Eti nasikia hata firigisi ambazo huku kwetu baba mwenye nyumba pekee ndiye anayeruhusiwa kula endapo kuku akichinjwa huko kwa wenzetu ni chakula nafuu cha mbwa? Eti hata ule unga wa njano tuliokuwa tukijichana miaka ya themanini kilikuwa chakula cha nguruwe?

0 Comments:

Post a Comment

<< Home